Barka da zuwa gidajen yanar gizon mu!

Faranti na Baya na Birki: Ana Hudawa da Yanke Laser?

Farantin bayan ƙarfe muhimmin ɓangare ne na faifan birki. Babban aikin farantin bayan ƙarfe na faifan birki shine gyara kayan gogayya da kuma sauƙaƙe shigarwarsa akan tsarin birki. A yawancin motocin zamani, musamman waɗanda ke amfani da birkin diski, kayan gogayya masu ƙarfi galibi ana haɗa su akan farantin ƙarfe, wanda ake kira farantin baya. Yawanci ana ƙera farantin baya da rivets da ramuka don sanya faifan birki akan caliper. Bugu da ƙari, kayan bayan ƙarfe yawanci suna da kauri kuma tsarin yana da rikitarwa don tabbatar da cewa zai iya jure matsin lamba da zafi mai yawa da ake samu yayin aikin birki.

Injin hudawa da kuma samar da yanke Laser hanyoyi ne guda biyu daban-daban na sarrafa farantin baya, amma wanne ya fi kyau ga samar da farantin baya na zamani? A zahiri zaɓin hanyar ya dogara ne da takamaiman buƙatun sarrafawa, halayen kayan aiki, kasafin kuɗi, da manufofin samarwa.

Nau'in injin bugawa:

Amfani dainjin naushiYin farantin baya hanya ce ta gargajiya. Babban tsarin aiki kamar haka:

1.1 Yanke Faranti:

Girman farantin ƙarfe da aka saya bazai dace da yin punching blanking ba, don haka za mu yi amfani da injin yanke farantin don yanke farantin ƙarfe zuwa girman da ya dace da farko.

asd (1)

Injin sassaka farantin

1.1 Rufewa:

Sanya na'urar buga tambari a kan injin bugawa, sannan a share farantin baya daga farantin karfe. Za mu iya shigar da shiCiyar da atomatikna'urar tana kusa da injin huda, don haka injin huda zai iya ci gaba da share farantin ƙarfe.

asd (2)
asd (4)
asd (3)

Babu komai daga farantin ƙarfe

1.1 Raƙuman latsawa/fina-finai:

Ga farantin bayan motar fasinja, yawanci yana da fil ko ramuka don ƙara ƙarfin yankewa. Ga motocin kasuwanci, wani ɓangare na farantin bayan suma suna da ramuka. Don haka muna buƙatar amfani da injin hudawa da ramukan matsewa ko fil.

asd (5)

Bayan an gama wanke-wanke

asd (6)

Matse ramuka

asd (7)

Latsa fil

1.1 Yankewa mai kyau:

Don sanya farantin bayan motar fasinja ya haɗu da caliper cikin sauƙi kuma ya yi kyau sosai, zai yanke gefen sosai.

asd (8)

1.1 Faɗin fuska:

Bayan dannawa sau da yawa ta hanyar amfani da na'urorin buga takardu daban-daban, musamman tsarin yankewa mai kyau, farantin baya zai sami faɗaɗawa da nakasa. Don tabbatar da cewa farantin baya ya haɗu da girma da kuma lanƙwasa, za mu ƙara tsarin lanƙwasawa. Wannan shine mataki na ƙarshe akan injin hudawa.

1.2 Buɗewa:

Gefen farantin baya yana iya haifar da ƙonewa bayan an yi masa tambari, don haka za mu yi amfani da shiInjin cire kayan aikidon cire waɗannan burrs.

Fa'idodi:

1. Ingancin samar da injin nau'in ...

Rashin amfani:

1. Duk layin samarwa yana buƙatar aƙalla injinan huda 3-4, don tsari daban-daban matsin injin huda shi ma ya bambanta. Misali, faifan baya na PC yana buƙatar injin huda 200T, faifan baya na CV yana buƙatar injin huda 360T-500T.

2. Domin samar da farantin baya ɗaya, tsarin daban-daban yana buƙatar saitin na'urar buga tambari guda ɗaya. Duk na'urar buga tambari suna buƙatar dubawa da gyara bayan an yi amfani da su.

3. Aikin injinan hudawa da yawa a lokaci guda yana haifar da hayaniya mai yawa, ma'aikatan da ke aiki a ƙarƙashin hayaniya mai ƙarfi na dogon lokaci za su cutar da jinsu.

1. Nau'in yanke Laser:

1.1 Yankewar Laser:

Sanya farantin ƙarfe a kaiInjin yanke laser, buƙatun girman farantin ƙarfe ba su da tsauri. Kawai tabbatar da cewa girman farantin ƙarfe yana cikin matsakaicin buƙatar injin. Don Allah a lura da ƙarfin yanke laser da ikon yankewa, kauri farantin baya na PC yawanci yana cikin 6.5mm, kauri farantin baya na CV yana cikin 10mm.

Shigar da zanen farantin baya a cikin kwamfutar sarrafa kayan yanka laser, ana iya tsara adadin yankewa da tsari bazuwar ta hanyar mai aiki.

asd (9)
asd (10)

1.1 Ingantaccen aiki a cibiyar injina:

Injin yanke laser zai iya yanke siffar farantin baya da ramuka ne kawai, amma kowane yanki zai sami wurin farawa a gefen farantin baya. Bugu da ƙari, ana buƙatar duba girman yankewa. Don haka za mu yi amfani da shi.cibiyar injina 

don sarrafa gefen farantin baya, da kuma yin chamfer akan farantin baya na PC. (aikin iri ɗaya ne da yanke mai kyau).

1.1 Yi fil:

Duk da cewa injin yanke laser zai iya yin girman waje na farantin baya, har yanzu muna buƙatar injin hudawa ɗaya don danna fil ɗin da ke kan farantin baya.

1.2 Buɗewa:

Yankewar Laser kuma zai sami burrs a gefen farantin baya, don haka muna ba da shawarar amfani da injin cire burrs don cire burrs.

Fa'idodi:

1. Babu buƙatar na'urorin buga tambari da yawa don samfurin guda ɗaya, sai dai farashin haɓaka na'urar buga tambari.

2. Mai aiki zai iya yanke samfura daban-daban akan takardar ƙarfe ɗaya, mai sassauƙa sosai kuma mai inganci sosai. Yana da matukar dacewa don samar da samfura ko ƙananan farantin baya.

Rashin amfani:

1. Inganci ya yi ƙasa da na'urar naushi.

Don na'urar yanke laser mai amfani da na'urar 3kw mai aiki biyu,

Farantin baya na PC: guda 1500-2000/awanni 8

Faranti na baya na CV: guda 1500/awanni 8

1. Ga ƙaramin farantin baya wanda faɗinsa da tsawonsa suka ƙanƙanta fiye da layin tallafi, farantin baya yana da sauƙin ɗagawa kuma ya buga kan yankewar laser.

2. Domin tabbatar da cewa gefuna sun bayyana, ana buƙatar amfani da iskar oxygen wajen yankewa. Abu ne da ake amfani da shi wajen yankewa a bayan farantin.

Takaitaccen Bayani:

Dukansu injin hudawa da injin yanke laser na iya samar da farantin baya mai inganci, abokin ciniki zai iya zaɓar wanne mafita ya fi kyau dangane da ƙarfin samarwa, kasafin kuɗi da ainihin ƙwarewar fasaha.


Lokacin Saƙo: Yuni-21-2024