1. Aikace-aikacen:
Wannan injin niƙa na CNC an ƙera shi ne don niƙa birki na motar fasinja. Wannan kayan aikin galibi yana da tashoshin aiki guda shida: Slotting (Grooving), grinder mai kauri, fine niƙa, chamfer, da na'urar juyawa. Tashoshin aiki sune kamar haka:
1. Na'urar jagora: ciyar da kushin birki
2. Tashar Slotting: Yi grooving guda ɗaya/biyu madaidaiciya/a kusurwa
3. Tashar niƙa mai kauri: yi niƙa mai kauri a saman kushin birki
4. Tashar niƙa mai kyau: niƙa saman bisa ga buƙatar zane
5. Tashoshin chamber masu gefe biyu: Yi chambers a gefe biyu
6. Na'urar juyawa: juya faifan birki don shiga tsari na gaba
2. Fa'idodinmu:
1. Injin zai iya adana samfuran birki sama da 1500 a cikin kwamfuta. Don sabon samfurin birki, ma'aikatan suna buƙatar daidaita duk sigogi a cikin allon taɓawa a karon farko kuma su adana shi. Idan ana buƙatar sarrafa wannan samfurin a nan gaba, kawai zaɓi samfurin a cikin kwamfuta, niƙa zai bi sigogin da aka daidaita kafin. Idan aka kwatanta da injin niƙa na yau da kullun, wannan injin zai iya inganta ingantaccen samarwa sosai.
2. Jikin injin gaba ɗaya: Haɗaɗɗen sarrafawa da ƙirƙirar tsarin kayan aikin gabaɗaya, kuma nauyin injin yana da kusan tan 6, wanda ke tabbatar da cewa tsarin kayan aikin gaba ɗaya yana da ƙarfi sosai. Ta wannan hanyar, daidaiton niƙa zai iya zama mafi girma.
3. Ana sarrafa dukkan sigogi ta hanyar allon taɓawa, kuma galibi yana da sassa 3 don aiki, wanda yake da sauƙi kuma mai dacewa ga ma'aikata:
3.1 Babban allo: ana amfani da shi don farawa da dakatar da injin, da kuma lura da yanayin aiki da ƙararrawa.
3.2Allon kulawa: ana amfani da shi don gudanar da tsarin injin servo na kowane ɓangare na injin, da kuma farawa da tsayawa na injin niƙa, chamfering da slotting, da kuma sa ido kan ƙarfin juyi, gudu da matsayin injin servo.
3.3Allon Sigogi: Ana amfani da shi musamman don shigar da sigogi na asali na kowane tashoshin aiki, da kuma saitunan haɓakawa da rage gudu na tsarin servo.
4. Ya dace da kammala aikin samfuri:
Wasu samfuran birki suna da ramuka masu kusurwa, wasu kuma suna da V-chamfer ko Irregular chamfer. Waɗannan samfuran suna da wahalar niƙawa a kan injin niƙa na yau da kullun, har ma suna buƙatar wucewa ta matakai 2-3 na sarrafawa, wanda hakan ba shi da inganci sosai. Amma injinan servo akan injin niƙa CNC suna tabbatar da cewa yana iya magance ramuka da chamfers daban-daban. Ya dace da duka OEM da kuma bayan samarwa a kasuwa.