Ohun elo:
A ṣe àgbékalẹ̀ ohun èlò ìgbóná ibọn àkọ́kọ́ lágbàáyé ní ọgọ́rùn-ún ọdún sẹ́yìn. A sábà máa ń lò ó láti mú àwọn ohun ìdọ̀tí àti awọ oxide kúrò lórí onírúurú ojú irin tàbí tí kì í ṣe irin, kí ó sì mú kí ó le koko. Lẹ́yìn ọgọ́rùn-ún ọdún ìdàgbàsókè, ìmọ̀ ẹ̀rọ ìgbóná ibọn àti ohun èlò ti dàgbàsókè, àti pé ìwọ̀n lílò rẹ̀ ti fẹ̀ síi láti ilé iṣẹ́ líle koko àkọ́kọ́ sí ilé iṣẹ́ fẹ́ẹ́rẹ́fẹ́.
Nítorí agbára ìfọ́ ibọn tó pọ̀ tó, ó rọrùn láti dín ìfọ́ ilẹ̀ kù tàbí àwọn ìṣòro mìíràn fún àwọn ọjà kan tí ó nílò ìtọ́jú díẹ̀. Fún àpẹẹrẹ, a nílò láti nu àwọn pádì ìdábùú alùpùpù lẹ́yìn lílọ, àti pé ẹ̀rọ ìfọ́ ibọn lè ba ojú ohun èlò ìfọ́ egungun jẹ́ pẹ̀lú ìrọ̀rùn. Nítorí náà, ẹ̀rọ ìfọ́ iyanrin ti di àṣàyàn tó dára fún àwọn ohun èlò ìfọ́ ilẹ̀.
Ìlànà pàtàkì ti ẹ̀rọ ìfọ́ iyanrìn ni láti lo afẹ́fẹ́ tí a fi ìfúnpọ̀ sí láti fọ́n iyanrìn tàbí irin kékeré tí ó ní ìwọ̀n pàǹtí kan sí ojú ibi iṣẹ́ náà nípasẹ̀ ìbọn ìfọ́ iyanrìn, èyí tí kìí ṣe pé ó ń mú ipata kúrò kíákíá nìkan ni, ṣùgbọ́n ó tún ń múra ojú náà sílẹ̀ fún kíkùn, fífún omi, fífi iná mànàmáná àti àwọn iṣẹ́ mìíràn.