Barka da zuwa gidajen yanar gizon mu!

Ta yaya masana'anta ke yin faifan birki?

A masana'antar, ana samar da dubban faifan birki daga layin haɗawa kowace rana, kuma ana isar da su ga dillalai da dillalai bayan an matse su. Ta yaya ake ƙera faifan birki da kuma waɗanne kayan aiki za a yi amfani da su a masana'antar? Wannan labarin zai gabatar muku da babban tsarin ƙera faifan birki a masana'antar:

1. Haɗa kayan da ba a sarrafa ba: a zahiri, kushin birki ya ƙunshi zare na ƙarfe, ulu na ma'adinai, graphite, wakili mai jure lalacewa, resin da sauran sinadarai masu guba. Ana daidaita ma'aunin gogayya, ma'aunin juriya ga lalacewa da ƙimar hayaniya ta hanyar rarraba rabon waɗannan kayan. Da farko, muna buƙatar shirya dabarar sarrafa kushin birki. Dangane da buƙatun rabon kayan da aka sarrafa a cikin dabarar, ana shigar da kayan da aka haɗa daban-daban a cikin mahaɗin don samun kayan gogayya cikakke. Adadin kayan da ake buƙata don kowane kushin birki an ƙayyade shi. Domin rage lokaci da kuɗin aiki, za mu iya amfani da injin aunawa ta atomatik don auna kayan gogayya a cikin kofunan kayan.

2. Fashewar harbi: Baya ga kayan gogayya, wani babban ɓangaren faifan birki shine farantin baya. Muna buƙatar cire tabon mai ko tsatsa a farantin baya don kiyaye farantin baya tsabta. Injin fashewar harbi zai iya cire tabon a farantin baya yadda ya kamata, kuma ana iya daidaita ƙarfin tsaftacewa ta hanyar lokacin fashewar harbi.

3. Maganin mannewa: Domin a haɗa farantin baya da kayan gogayya sosai tare da inganta ƙarfin yankewar kushin birki, za mu iya shafa wani Layer na manne a kan farantin baya. Ana iya aiwatar da wannan tsari ta hanyar injin fesawa ta atomatik ko injin rufe manne mai atomatik.

4. Matakin ƙirƙirar zafi: bayan mun gama maganin kayan gogayya da bayan ƙarfe, muna buƙatar amfani da matsi mai zafi don matse su da zafi mai zafi don sa su haɗu sosai. Ana kiran samfurin da aka gama da birki mai ƙarfi. Tsarin daban-daban yana buƙatar lokutan matsi da shaye-shaye daban-daban.

5. Matakin gyaran zafi: Domin a sa kayan gyaran birki su zama masu karko kuma su fi jure zafi, ya zama dole a yi amfani da tanda don gasa murfin birki. Mun sanya murfin birki a cikin wani takamaiman firam, sannan mu aika shi zuwa tanda. Bayan dumama murfin birki mai kauri na fiye da awanni 6 bisa ga tsarin gyaran zafi, za mu iya ƙara sarrafa shi. Wannan matakin kuma yana buƙatar komawa ga buƙatun gyaran zafi a cikin dabarar.

6. Niƙa, slotting & chamfering: saman birkin bayan an yi masa magani da zafi har yanzu yana da burrs da yawa, don haka yana buƙatar a goge shi a yanke shi don ya yi laushi. A lokaci guda, faifan birki da yawa suna da tsarin grooving da chamfering, wanda za'a iya kammala shi a cikin niƙa mai aiki da yawa.

7. Tsarin fesawa: Domin gujewa tsatsa daga kayan ƙarfe da kuma samun kyakkyawan sakamako, ya zama dole a shafa saman faifan birki. Layin rufe foda na atomatik zai iya fesa foda akan faifan birki a cikin layin haɗuwa. A lokaci guda, an sanye shi da hanyar dumama da yankin sanyaya don tabbatar da cewa foda ɗin yana da ƙarfi a kan kowane faifan birki bayan sanyaya.

8. Bayan fesawa, ana iya ƙara shim ɗin a kan birki. Injin riveting zai iya magance matsalar cikin sauƙi. Injin riveting ɗaya yana da na'urar aiki, wadda za ta iya ratsa shim ɗin da sauri a kan birki.

9. Bayan kammala jerin hanyoyin da aka ambata a sama, ana kammala samar da faifan birki. Domin tabbatar da inganci da aikin faifan birki, muna kuma buƙatar gwada su. Gabaɗaya, ana iya gwada ƙarfin yankewa, aikin gogayya da sauran alamu ta hanyar gwada kayan aiki. Sai bayan cin jarrabawar ne za a iya ɗaukar faifan birki a matsayin wanda ya cancanta.

10. Domin a sa faifan birki su kasance da alamun samfuri da halayen alama, yawanci muna yiwa samfurin da tambarin alama alama a kan farantin baya da injin alama na laser, sannan a ƙarshe mu yi amfani da layin marufi na atomatik don ɗaukar samfuran.

 

Wannan shine tsarin da aka saba amfani da shi wajen kera faifan birki a masana'antar. Hakanan zaka iya ƙarin koyo game da matakai dalla-dalla ta hanyar kallon bidiyon da ke ƙasa:


Lokacin Saƙo: Agusta-12-2022